Lịch thi đấu VCK World Cup 2018

Lịch thi đấu VCK World Cup 2018 diễn ra từ ngày 14/6 đến 15/7/2018, tại Nga sẽ được Bongdavip cập nhật tới quý độc giả dưới đây.

Theo kết quả bốc thăm chia bảng World Cup 2018 vào đêm 01/12 (theo giờ Việt Nam), lá thăm may rủi đưa Bồ Đào Nha nằm chung bảng với “hàng xóm” Tây Ban Nha. Trong khi Anh, Argentina và Đức đều rơi vào những bảng đấu được đánh giá là khó nhằn.

Kết quả bốc thăm chia bảng VCK World Cup 2018

Trận khai mạc World Cup 2018 sẽ diễn ra vào ngày 14/6, trận chung kết sẽ được tổ chức 1 tháng sau đó, vào ngày 15/7. Các trận đấu của VCK World Cup 2018 sẽ được tổ chức tại 12 SVĐ trên khắp nước Nga.

Lịch thi đấu cụ thể của vòng chung kết World Cup 2018 tại Nga từ ngày 14.6 đến 15.7 (theo giờ Việt Nam)
Lịch thi đấu:
Vòng bảng:
Ngày 14.6:
22 giờ: Nga – Ả Rập Xê Út (Moscow)
Ngày 15.6:
19 giờ: Ai Cập – Uruguay (Yekaterinburg)
22 giờ: Ma Rốc – Iran (Saint Petersburg)
Ngày 16.6:
1 giờ: Bồ Đào Nha – Tây Ban Nha (Sochi)
17 giờ: Pháp – Úc (Kazan)
20 giờ: Argentina – Iceland, (Moscow)
23 giờ: Peru – Đan Mạch (Saransk)
Ngày 17.6:
2 giờ: Croatia – Nigeria (Kaliningrad)
19 giờ: Costa Rica – Serbia (Samara)
22 giờ: Đức – Mexico (Moscow)
Ngày 18.6:
1 giờ: Brazil – Thụy Sĩ (Rostov-on-Don)
19 giờ: Thụy Điển – Hàn Quốc (Nizhni Novgorod)
22 giờ: Bỉ – Panama (Sochi)
Ngày 19.6:
1 giờ: Tunisia – Anh (Volgograd)
19 giờ: Colombia – Nhật Bản (Saransk)
22 giờ: Ba Lan – Senegal (Moscow)
Ngày 20.6:
1 giờ: Nga – Ai Cập (Saint Petersburg)
19 giờ: Bồ Đào Nha – Ma Rốc (Moscow)
22 giờ: Uruguay Ả Rập Xê Út (Rostov-on-Don)
Ngày 21.6:
1 giờ: Iran – Tây Ban Nha (Kazan)
19 giờ: Đan Mạch – Úc (Samara)
22 giờ: Pháp – Peru (Yekaterinburg)
Ngày 22.6:
1 giờ: Argentina – Croatia (Nizhni Novgorod)
19 giờ: Brazil – Costa Rica (Saint Petersburg)
22 giờ: Nigeria – Iceland (Volgograd)
Ngày 23.6:
1 giờ: Serbia – Thụy Sĩ (Kaliningrad)
19 giờ: Bỉ – Tunisia (Moscow)
22 giờ: Hàn Quốc – Mexico (Rostov-on-Don)
Ngày 24.6:
1 giờ: Đức – Thụy Điển (Sochi)
19 giờ: Anh – Panama (Nizhni Novgorod)
22 giờ: Nhật Bản – Senegal (Yekaterinburg)
Ngày 25.6:
1 giờ: Ba Lan – Colombia (Kazan)
21 giờ: Ả Rập Xê Út – Ai Cập (Volgograd)
21 giờ: Uruguay – Nga (Samara)
Ngày 26.6:
1 giờ: Tây Ban Nha – Ma Rốc (Kaliningrad)
1 giờ: Iran – Bồ Đào Nha (Saransk)
21 giờ: Đan Mạch – Pháp (Moscow)
21 giờ: Úc – Peru (Sochi)
Ngày 27.6:
1 giờ: Nigeria – Argentina (Saint Petersburg)
1 giờ: Iceland – Croatia (Rostov-on-Don)
21 giờ: Hàn Quốc – Đức (Kazan)
21 giờ: Mexico – Thụy Điển (Yekaterinburg)
Ngày 28.6:
1 giờ: Serbia – Brazil (Moscow)
1 giờ: Thụy Sĩ – Costa Rica (Nizhni Novgorod)
21 giờ: Nhật Bản – Ba Lan (Volgograd)
21 giờ Senegal – Colombia (Samara)
Ngày 29.6:
1 giờ: Anh – Bỉ (Kaliningrad)
1 giờ: Panama – Tunisia (Saransk)
Vòng 16 đội: 
Ngày 30.6:
21 giờ: Nhất C – Nhì D (Kazan) (R1)
Ngày 1.7:
1 giờ: Nhất A – Nhì B (Sochi) (R2)
21 giờ: Nhất B – Nhì A (Moscow) (R5)
Ngày 2.7:
1 giờ: Nhất D – Nhì C (Nizhni Novgorod) (R6)
21 giờ: Nhất E – Nhì F (Samara) (R3)
Ngày 3.7:
1 giờ: Nhất G – Nhì H (Rostov-on-Don) (R4)
21 giờ: Nhất F – Nhì E (Saint Petersburg) (R7)
Ngày 4.7:
1 giờ: Nhất H – Nhì G (Moscow) (R8)
Vòng tứ kết:
Ngày 6.7:
21 giờ: Thắng R1 – Thắng R2 (Nizhni Novgorod) (Q1)

Ngày 7.7:

1 giờ: Thắng R3 – Thắng R4 (Kazan) (Q2)
21 giờ: Thắng R7 – Thắng R8 (Samara) (Q3)
Ngày 8.7:
1 giờ: Thắng R5 – Thắng R6 (Sochi) (Q4)
Vòng bán kết:
Ngày 11.7:
1 giờ: Thắng Q1 – Thắng Q2 (Saint Petersburg)
Ngày 12.7:
1 giờ: Thắng Q3 – Thắng Q4 (Moscow)
Tranh hạng 3:
Ngày 14.7:
21 giờ: Hai đội thua bán kết gặp nhau (Saint Petersburg)
Chung kết:
Ngày 15.7:
22 giờ: Hai đội thắng bán kết gặp nhau (Moscow)

Share this post:

Related Posts

Leave a Comment